Author Topic: กระทู้แนะนำตัวกันตามธรรมเนียมของบอร์ด  (Read 21279 times)

Offline wpoonyayant

• PS:A:B
  • Newbie
  • *
    • View Profile
สวัสดี สวีดัส สวัสดีครับ

ชื่อเต่านะครับ เพื่อนเรียก อาเต่า เพราะ ไม่อยากให้ไปซ้ำกับ น้าเต่า พี่เต่า เรียกอาเต่าแล้วดูอบอุ่นดีกว่า อิอิ
ทำงานอยู่ กฟผ. ผลิตไฟฟัาเพื่อความสุขของคนไทย นะครับ อิอิ

ถ่ายรูปตั้งแต่กล้องฟิล์ม ยันกลัองดิจิตอล ... แต่ไม่เคยเปลี่ยนตัวเองจากมือใหม่ในการถ่ายภาพได้ซ๊ากกกกที กี่ปีๆ ก็ยังเป็นมือใหม่นะครับ อิอิ

ติดตามพี่กิ๊ก มาตั้งแต่สมัยที่ทำ E-Mag TSD เล่มแรกๆ ได้พบกับพี่ต๊อป Topstep และพบเพื่อนๆหลายๆคนจากที่นั่น อิอิ

ได้พี่กิ๊ก นี่แหล่ะ ที่คอยแนะนำในการถ่ายภาพมาตลอด ขอบคุณมากนะครับ อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ อิอิ

ปล. มันจะ อิอิ ทุกบรรทัดไปไหมนั่น อิอิ

Offline Suwasan

• Newbie
  • *
สวัสดีครับชื่อเป็ดครับ ;D

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Offline tamvon

• Newbie
  • *
สวัสดีนะคะ ผมชื่อฉลอง (หรือเรียก tamvon ถ้าเรียกแแบเกาหลีก็ ตัม-วอน ถ้าแบบไทยก็ ตาม้วน) นะคะ

มือใหม่หัดเล่นนะคะ

ถ่ายไปเรื่อยๆ นะคะ เจออะไรถูกใจก็ถ่าย (ถ่ายรูปนะคะ)
พวกเราก็คงคบหาสมาคมกันมานานพอควร ตั้งแต่ผมใช้ A100 นะ
ทุกวันนี้เราก็ยังคงรักการถ่ายภาพอยู่ แต่ถ่ายไม่สวยหรอกนะ(ในสายตาคนอื่น แต่เราชอบนะ)
ไว้แล้วคงได้พบ และสังสรรค์กันตามสมควรนะคะ

Offline meme

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมโจ้ครับ

อยู่เชียงใหม่ครับ เพิ่งหัดถ่ายภาพได้ 1 ปีครับ ใช้ canon eos 7D กับ eos 1100D ครับ

Offline wcmwz

• Newbie
  • *
แทนครับ เรียนโฟโต้ปีสามจะขึ้นปีสี่แล้วครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ

Offline pisase

• Newbie
  • *
ชื่อโก้นะครับ อยู่แถวตลิ่งชัน ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

Offline chinnarc

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ชื่อ "ชิน" ครับ ตามพี่จุ๊มาครับ

ติดตามผลงานพี่กิ๊กบ้าง เมื่อครั้งที่ทำ TSD

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

Offline NoiJung

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ  :)
น้อย ครับ

Offline Jairak

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ชื่อ ซุง ครับ
อาวุธคู่กายมีเพียง D5200+18-55
ทำงานสายไอที แต่ชอบถ่ายภาพครับ ??? ??? ???
นามปากกาที่ใช้ JR.photographer ครับ (สวยหรูหน่อย) :D ;D
Facebook : ซัมซุง กะ นู๋โบว์ คับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ รวมไปถึงท่านเจ้าสำนักด้วย ^^ :P :P :P :P
« Last Edit: April 29, 2014, 10:42:14 AM by Jairak »

Offline labboy

• Newbie
  • *
เพื่อที่เราจะได้รู้จักกันให้มากขึ้น ร้องเรียกหากันถูกตัว ขอเชิญเพื่อนสมาชิกมาแนะนำตัวกันไว้ตรงนี้สักหน่อยครับ
ใครอยากพรีเซ้นท์ตัวเองว่าอะไรยังไงก็เชิญครับ

...พรีเซ้นต์ไม่ดีมีประจานนะเออ  ;D
สวัสดีครับพี่กิ๊ก ยังติดตามผลงานอยู่นะครับ TSD to XTEMAG  ลืมนะนำตัว ชื่อซัน นะครับ เพื่อนนายดวง 555 

Offline khuntu2001

• Jr. Member
  • *
สวัสดีครับ

ผมชื่อ ต๊อบ ครับ......ติดขนหน้าแข้งพี่กิ๊กมานานมากแล้ว ตั้งแต่อยู่ม.4 ตอนนี้เพิ่งจบ ม.6 ครับ....

ใครหรือท่านใดว่างๆ ก็ให้คำแนะนำด้วยนะครับ กำลังเตรียมเข้า มหาลัยฯ ครับ....ขอบคุณครับ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆ น้าๆ ป้าๆ อาๆ ลุงๆ ทุกๆท่านครับ
...จริงดิ