Author Topic: กระทู้แนะนำตัวกันตามธรรมเนียมของบอร์ด  (Read 21373 times)

Offline Nextopia

• Administrator
  • Hero Member
    • View Profile
    • PhotoNextor XT eMagazine
เพื่อที่เราจะได้รู้จักกันให้มากขึ้น ร้องเรียกหากันถูกตัว ขอเชิญเพื่อนสมาชิกมาแนะนำตัวกันไว้ตรงนี้สักหน่อยครับ
ใครอยากพรีเซ้นท์ตัวเองว่าอะไรยังไงก็เชิญครับ

...พรีเซ้นต์ไม่ดีมีประจานนะเออ  ;D

Offline Nextopia

• Administrator
  • Hero Member
    • PhotoNextor XT eMagazine
ผมชื่อ "กิ๊ก" ครับ เรียกขานกันได้ตามอัธยาศัย
ความรู้เรื่องถ่ายภาพก็งั้นๆ ลองผิดลองถูกไปเรื่อยเปื่อย
เขียนหนังสือแบบเอาจริงเอาจังมาได้สัก 8 ปีแล้วมั้ง?

...และจะยังเขียนต่อไปจนกว่าจะเลิกครับ  ;D

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะ ;)

Offline TOOM PIC

• Newbie
  • *
ซื่อ ตุ้ม ครับ

เป็นมือใหม่อีกครั้ง

หลังจากไม่ได้จับกล้องSLR(nikon Fm2n)ตั้งแต่ปี40
เริ่มถ่ายภาพใหม่อีกครั้งเมื่อปลายปี56
ต้องเริ่มต้นทุกอย่างใหม่หมด

คงต้องขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

Offline aSCii de Nu

• Newbie
  • *
ชื่อหนูครับ

กำลังเรียนรู้การถ่ายรูปอยู่ครับ

ยินดีรับคำแนะนำครับผม

Offline BubbleB

• PS:A:B
  • Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมชื่อบีครับ

ขอบคุณสำหรับแหล่งความรู้แห่งใหม่ครับ

มือใหม่ชอบการถ่ายภาพครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ ;D

Offline Charcom

• Newbie
  • *
ชาติครับ
เริ่มถ่ายภาพมาได้ 2 ปีกว่าๆ แล้วล่ะ ฟรีมือก้อพอไปได้ อิอิ
อยู่ในช่วงศึกษา และพัฒนาฝีมือ ;D

เปนเพื่อนกันได้ครับ
https://www.facebook.com/charcompho

Offline NaMo

• Newbie
  • *
สวัสดีครับผม...

ผมชื่อ นะโม ครับ

เริมต้นถ่ายภาพราวๆ เดือนกันยายน ปี 2012 กล้องตัวแรก(มือสอง)เป็นของขวัญวันเกิดให้ตัวเอง

ผ่านเข้ามาเจอนิตยาสารเกี่ยวกับการถ่ายภาพโดยบังเอิญจึงติดตามมาถึงปัจจุบันเลยครับ

เคยเห็นชื่อพี่กิ๊กอยู่บนปกหนังสือตามร้านขายหนังสือชั้นนำทั่วไป พอได้เข้ามาเรียนรู้แล้วชอบมากๆเลยครับ อ่านง่ายเข้าใจง่าย และนำไปใช้งานได้จริง

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

(รู้สึกตื่นเต้นอีกครั้งเมื่อมาเล่นบอร์ด เสน่ห์แบบเดิมๆเริ่มกลับมาอีกแล้ว ฮ่าๆ  ;D ;D ;D)

สวัสดีครับ ผมชื่อเพียวครับ

หัดเล่นกล้องได้ 4 เดือน โดยประมาณ
พึ่งจะคิดซื้อ DSLR ก็วันนี้แหละคับ

ไหนๆก็ไหนๆ จะบอกว่าพี่กิ๊กเป็นหนึ่งในไอดอลช่างภาพเลยครับ
วันที่แอดเฟสผมมา ผมก็ไม่รู้ว่าตัวจริงหรือตัวปลอม
แอบปลื้มในใจครับ แต่ก็ไม่กล้าทักเฟสพี่กิ๊กไปจนทุกวันนี้ T T

เข้ามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้นะคับ ผมอยู่ในช่วงกำลังหาความรู้
>> https://www.facebook.com/emotion.now <<
« Last Edit: February 12, 2014, 12:02:20 PM by เพียว เด็ก ถาปัตย์ »

Offline Mimicgon

• Newbie
  • *
สวัสดีคะ ชื่อมิมิกก้อนคะ
เป็นเด็กคอยติดตามเรียนรู้วิธีหาและทานของอร่อย เฮ้ยยยย ถ่ายภาพคะ ถ่ายภาพ 
แม้หลายปีผ่านไปยังไม่กระเตื้องก็ยังคงเรียนต่อไปคะ
ขอบคุณสำหรับพื้นที่เรียนรู้คะ  :P :P :P ;D

Offline stabilizer

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผม นัท ครับ
ยินดีที่รู้จักน้าๆทุกท่านครับ
เพิ่งได้จับกล้องมาประมาณ 1 ปี
จากที่เคยจับ Olympus EPL2
จนเปลี่ยนมาใช้ Canon 550D ครับผม

https://www.facebook.com/nattapol.phosri

Offline tonpower

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ชื่อต้นครับ
มือใหม่หัดใช้กล้องครับ ไม่ค่อยมีเวลาได้ไปไหน
นานๆจะได้โพ้สกะเขาซักทียังไงก็ขอคำชี้แนะด้วยนะครับทุกๆท่าน

Offline toob

• PS:B
  • Newbie
  • *
สวัสดีคร้าบผมม

ตูบคร้าบบ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆเพื่อนๆทุกคนคร้าบบบ  :D :D :D :D :D

Offline juka4993

• Jr. Member
  • **
มารายงานตัวค่ะ ชื่อ จุ๊ ค่ะ ;D
« Last Edit: February 12, 2014, 12:40:28 PM by juka4993 »

Offline Jairak

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมชื่อซุง ครับ คู่กายมี D5200+kit 18-55 ครับมาขอคำชี้แนะจากทุกๆ ท่านครับ

Offline Pigusso

• Newbie
  • *
ชื่อ เอิร์ธ ครับแวะมาทักทาย
มือใหม่หัดถ่าย ภาพถ่ายออกมาก็พอขายได้ (แต่จะมีคนซื้อหรือเปล่าก็อีกเรื่องนึง "- -)
และตอนนี้ก็ยังหาความรู้อยู่เรื่อยๆ...

เคยเจอตัวเป็นๆ พี่กิ๊ก และเพื่อนในนี้หลายคนเมื่อหลายปีมาแล้ว
แต่ตอนนี้ผมมีภาระกิจเยอะ ไม่ได้ไปร่วมทริปเลย
ยังคิดถึงบรรยากาศสนุกสนานกับเพื่อนๆนะครับ
ไม่มีกลุ่มไหนจะสนุก และเฮฮา เท่ากลุ่มที่มีพี่กิ๊กเป็นหัวโจกอีกแล้วครับ ^๐^