Author Topic: ทริปญี่ปุ่น เซ็ตสถาปัตยกรรมบ้างครับ  (Read 7708 times)

Offline snobbird

• Newbie
  • *
    • View Profile
    • Snob bird Flickr
Tokyo Sky Tree Sumida-ku, Tokyo, Japan

Canon EOS 70D, Sigma 18-35mm. F1.8, @35mm, f/6.3, 3 secs, ISO 100

• Newbie
  • *
四条通 Shijō dōri gion, kyoto, Japan

Canon EOS 70D, Sigma 18-35mm. F1.8, @18mm, f/1.8, 1/30 secs, ISO 1250
« Last Edit: February 14, 2014, 01:24:14 PM by snobbird »

• Newbie
  • *
Sensō-ji Asakusa , Taitō-ku, Tōkyō-to, Japan

Canon EOS 70D, Sigma 18-35mm. F1.8, @18mm, f/4, 1 secs, ISO 100

« Last Edit: February 14, 2014, 01:24:46 PM by snobbird »

Offline Nextopia

• Administrator
  • Hero Member
    • PhotoNextor XT eMagazine
สวยงามครับ ชอบทุกภาพโดยเฉพาะภาพที่ 3 ชอบเป็นพิเศษ เสียดายว่าหลังคาสีแดงไปแตะตัวแบบหลักซะนิดนึง ถ้าไม่แตะจะดียิ่งกว่านี้อีกครับ

• Newbie
  • *
สวยงามครับ ชอบทุกภาพโดยเฉพาะภาพที่ 3 ชอบเป็นพิเศษ เสียดายว่าหลังคาสีแดงไปแตะตัวแบบหลักซะนิดนึง ถ้าไม่แตะจะดียิ่งกว่านี้อีกครับ

นั่นนะสิครับน้ากิ๊ก จริงภาพนี้ผมยิงหลายช๊อตมากครับ ตั้งกล้องกันแนบดินเลย แต่คนเดินขวักไขว่ไปมารอซะนานเลย
น้ากิ๊กดูดีๆ ตรงฐานแบบ ผมพยายามลบคนออกไปเพราะเป็นเงาขณะเดิน ภาพนี้ที่คัดมาดีที่สุดแล้ว
ไว้มีโอกาส จะเก็บตังไปซ่อมงานซักหน่อย  ;D ;D ;D
« Last Edit: February 12, 2014, 09:05:02 AM by snobbird »

Offline Nextopia

• Administrator
  • Hero Member
    • PhotoNextor XT eMagazine

นั่นนะสิครับน้ากิ๊ก จริงภาพนี้ผมยิงหลายช๊อตมากครับ ตั้งกล้องกันแนบดินเลย แต่คนเดินขวักไขว่ไปมารอซะนานเลย
น้ากิ๊กดูดีๆ ตรงฐานแบบ ผมพยายามลบคนออกไปเพราะเป็นเงาขณะเดิน ภาพนี้ที่คัดมาดีที่สุดแล้ว
ไว้มีโอกาส จะเก็บตังไปซ่อมงานซักหน่อย  ;D ;D ;D

555 รอบหน้านอนราบให้พี่ยุ่นตะลึงกันไปเลยครับ  ;D

Offline wpoonyayant

• PS:A:B
  • Newbie
  • *
เห็นแล้วอยากไปเที่ยวเลยครับ พี่ Bird

• Newbie
  • *
เห็นแล้วอยากไปเที่ยวเลยครับ พี่ Bird

จัดเลยครับ ช่วงนี้มีทัวร์ไปเที่ยวญี่ปุ่นไม่แพงเยอะเลยครับ
อีกอย่างไม่ต้องขอวีซ่าด้วย จัดด่วนครับ

ข้อเสียของการไปกับทัวร์ คือเราต้องไปตามโปรแกรมทัวร์ อาจจะไม่มีโอกาสได้ภาพดีๆ ครับ

ปล. แต่ผมไปกันเองครับ อยากแวะไหนก็ได้ เลยมีเวลาถ่ายรูปเยอะ ครับ 555  ;D