Author Topic: NXT/A1 : การพบกันครั้งแรกของเหล่าสมาชิก NXT อย่างเป็นทางการ!  (Read 38202 times)

Offline bungygum

• Newbie
  • *
    • View Profile
ผมจะลงรูปในนี้ต้องทำไงบ้างครับ ต้องอัพโหลดยังไงครับ

เลือกอัพโหลดรูปตรงนี้เลยครับ อัพได้โพสละไม่เกิน 4 รูป ขนาดไม่เกิน 4000kb

Offline bungygum

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่กิ๊กพ่องานที่คอยดูแลทุกคนตลอดทริป
ขอบคุณมิตรภาพดีๆจากเพื่อนๆพี่ๆที่รักการถ่ายภาพเหมือนๆกันด้วยครับ

Offline juka4993

• Jr. Member
  • **

Offline khuntu2001

• PS:A:B
  • Jr. Member
  • *
รับหมูหรือผัก เพิ่ม มั้ยครับ

Offline stabilizer

• Newbie
  • *
ยินดีที่ได้รู้จักกับพี่ๆน้าๆทุกท่าน ครับ
ประทับใจในทริปนี้เป็นอย่างมากครับ
ได้เรียนรู้อะไรหลายๆ อย่าง
ได้เปิดประสบการณ์ การถ่ายรูปในสถานที่ที่ไม่เคยไป
ขอบคุณพี่ๆ น้าๆ ทุกๆท่านครับ
ปล.น้ำชาร้านนี้อร่อยมากครับผมซดไปเป็น10แก้วเลย :o
« Last Edit: May 11, 2014, 11:37:42 PM by stabilizer »

Offline aSCii de Nu

• Newbie
  • *
อยากหล่ออยากสวย รีทัชกันเองนะจ๊ะเพราะ เรื่องนี้หนูจะไม่ยุ่งเพราะหนูรีทัชไม่เป็น 5555

Offline duang99

• Newbie
  • *
Panorama สักหน่อย

***ภาพนี้ถ่ายด้วย iPhone5s แล้วใช้ Program Snapseed(for Mac)ในส่วนของ Tilt&Shift ตามด้วย Drama
« Last Edit: May 12, 2014, 11:12:35 PM by duang99 »

Offline Pigusso

• Newbie
  • *
กล้องใหญ่ถ่ายไม่จบหลังกล้อง ต้องโปรเซส เจอภาพจาก iPhone ทีเดียวจบ พร้อมโพสลงโซเชียลเลย

Offline Pigusso

• Newbie
  • *
ภาพจากกล้องใหญ่ วางบนราวสะพาน จับนิ่งๆ เกร็งข้อมือ กลั้นหายใจ (เพราะขี้เกียจแบกขาตั้งกล้องไป)
 ได้มาแค่นี้แถมภาพเอียงอีกต่างหาก ครั้งหน้าต้องไปแก้มือใหม่พร้อมขาตั้ง...

Offline Nextopia

• Administrator
  • Hero Member
    • PhotoNextor XT eMagazine
ส้มสดกับบุรุษลึกลับผู้มีเจ้าของแล้ว  ;D

Offline mr.pdf

• Newbie
  • *
ขออนุญาตสำหรับมือใหม่น่ะครับ
องค์ประกอบยังไม่ค่อยดี พยายามถ่ายตามโจทย์
มีเพื่อนแนะนำให้ใส่ลูกเล่น WB ตอนถ่าย ก็ทดลองดู
ตอนพี่วินัยกระโดด ก็กดเร็วไปหน่อย เหมือนแกจะกระโดดไม่ไหวเลยภาพนี้ 555

สำหรับ Trip นี้ สิ่งแรกที่ได้เลย คือ มิตรภาพ
สิ่งที่สอง คือ เทคนิคการถ่ายภาพ
การวัดแสงด้วยสมดุลเทา และล็อกค่าไว้
อันนี้ต้องฝึกให้คล่อง เป็นอีกหนึ่งปัจจัยที่สำคัญในการถ่ายภาพ

Offline duang99

• Newbie
  • *

ถ้าจะดูภาพยาววววเต็มๆ ให้คลิกรูปคลิปหนีบกระดาษ ใต้ภาพนะครับ

Offline wpoonyayant

• Newbie
  • *

ถ้าจะดูภาพยาววววเต็มๆ ให้คลิกรูปคลิปหนีบกระดาษ ใต้ภาพนะครับ

พี่ดวงครับ ขอแบบ ไม่เบลอข้างล่างด้วยได้ไหมครับ ^_^

• Newbie
  • *
ขอเริ่มด้วยรูปของเจ้าของวันเกิดในวันนั้นนะครับ ... พี่วินัย ... ถ่ายมาเสี้ยนภาพเยอะ ก็เลยลบเสี้ยนภาพไปบ้าง แต่ฝีมือยังไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่นะครับ รอไปเรียนกะพี่กิ๊กอยู่เนี่ย >.<

• Newbie
  • *
พี่หลู กับ น้องปอง เอ้ย พี่ปู กับ น้องหลอง เอ้ย พี่หลอง กับ น้องปู เอ้ย ... ถูกแล้ว อิอิ