Author Topic: XT/V1 : ภาระกิจพิชิตแสง "ถ้ำเทวาพิทักษ์"  (Read 27615 times)

Offline aSCii de Nu

• Newbie
  • *
    • View Profile
ทางเดินขึ้นไปยังถ้ำแลดูไม่ลำบากเท่าไหร่นะครับ ชิลล์ๆ

• Newbie
  • *
อันนี้เป็นชอตลองแสงครับ ได้ความกรุณาจากพี่ต๊อปมาเป็นแบบให้ครับ อิอิ

• Newbie
  • *
เวลาที่รอคอยมาถึงแล้ว ไฮไลท์ หนึ่งในถ้ำเทวาพิทักษ์คือลำสแงที่ส่องลงมาช่องด้านบนส่องตรงลงมายังก้อนหินหลักเบื้องล่างครับ

• Newbie
  • *
หลังจากถ่ายชอตไฮไลท์เสร็จ ก็ส่งสัญญาณถึงยานแม่ให้มารับตัว 555+

• Newbie
  • *
ก่อนเก็บกล้องไปยังจุดถัดไปหันหลังไปมองจุดที่แสงลงก่อนแสงจะหมดครับ

• Newbie
  • *
จุดต่อมาเป็นจุดที่พระเจดีย์ธาตุหินอ่อนภาพในถ้ำครับ ตามประวัติว่ากันว่าตรงนี้คือจุดที่พบพระธาตุภายในถ้ำเลยมีการสร้างพระเจดีย์ครอบไว้ครับ

• Newbie
  • *
บริเวณใกล้ๆทางออกครับพบว่ามีสิ่งน่าสนใจเลยแวะกันเก็บภาพก่อนครับ

• Newbie
  • *
อุโมงคืสวยๆตรงทางออกถือเป็นอีกหนึ่งจุดภายในถ้ำที่น่าสนใจครับ

หลังจากนั้นก็กลับขึ้นไปยังปากถ้ำพร้อมเจอฝนโปรยปรายพอเปียกและลื่นครับ แต่ก็ลงมาจากเขากันด้วยความระวังกันทุกคนปลอดภัยดีครับ และก็เดินทางมุ่งหน้ากลับสู่กรุงเทพพร้อมทั้งแวะทานอาหารเย็นกันข้างทางโดยมีพี่กิ๊กเป็นเจ้ามือด้วย

ท้ายนี้ขอขอบคุณพี่กิ๊กอีกทีที่ให้โอกาสร่วมทริปดีๆครับหวังว่าคงมีโอกาสได้ไปอีกนะครับพี่ แหะๆ หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

Offline Nextopia

• Administrator
  • Hero Member
    • PhotoNextor XT eMagazine
งานนี้พี่หนูโดนเจิมกระหม่อมไปหนึ่งโป๊ก ศิริมงคลกันไป
ดีที่ไม่แตก  ;D

• Newbie
  • *
งานนี้พี่หนูโดนเจิมกระหม่อมไปหนึ่งโป๊ก ศิริมงคลกันไป
ไม่ได้โม้ ไม่ได้บิ้ว แต่ยังปวดตุ้บๆอยู่ทุกวันนี้ครับพี่ - -

Offline Nextopia

• Administrator
  • Hero Member
    • PhotoNextor XT eMagazine
ไม่ได้โม้ ไม่ได้บิ้ว แต่ยังปวดตุ้บๆอยู่ทุกวันนี้ครับพี่ - -

ไว้โอกาสหน้าไปหาที่เจิมกันใหม่ ฮ่าๆ  ;D