Author Topic: NXT/A1 : การพบกันครั้งแรกของเหล่าสมาชิก NXT อย่างเป็นทางการ!  (Read 38527 times)

Offline mtkclub

• Newbie
  • *
    • View Profile
ภาพแสงสุดท้ายครับ ตอนนี้ท้องผมก็เริ่มร้อง..แล้วครับ รอเวลาพระอาทิตย์พ้นดินแล้วจะได้จัดเต็มซะทีครับ   ;D
« Last Edit: May 14, 2014, 05:01:35 PM by mtkclub »

Offline mtkclub

• Newbie
  • *
ปิดท้ายด้วยภาพพี่โก้และลูกชายพี่โก้นะครับ ขอบคุณครับ

Offline wpoonyayant

• PS:A:B
  • Newbie
  • *
ภาพเบื้องหลัง และภาพแอบถ่ายครับ

อุ้ยยยยย โดนยิง .... หมอนี่เค้าจะใช้แฟลชยิงตึกฝั่งตรงข้ามแน่ๆเลย คริ คริ

• Newbie
  • *
แวะมาส่งการบ้านกับเค้าบ้างนะครับ ....

จุดเริ่มต้นของการเดินทาง นั่งเรือจากท่าสาทร แอบงงเล็กน้อยว่า เรือฟรีเนี่ยมันวิ่งช้ามากกกกกกกกกกก แถมวิ่งฝั่งตรงข้าม AsiaTique ตลอด นึกว่าขึ้นผิดลำซะแล้ว !

« Last Edit: May 14, 2014, 11:36:43 PM by wpoonyayant »

• Newbie
  • *
แต่นั่งบนเรือที่ขับช้าๆก็ดีไปอย่างครับ เหมือนเก็บเกี่ยววิวงามๆไปช้าๆด้วย  ;D

แต่เห็น 3 ตึกนี้แล้วอยากมีห้องชุด Suite สักห้องจัง ^__^

• Newbie
  • *
เห็น AsiaTique แล้ว ... ว่าแต่ทำไมเรือที่นั่งมา เค้ายิ่งเบนออกหล่ะครับ ! ดูซิ AsiaTique ยิ่งไกลอกไปทุกที จนกลายเป็นของเล่นไปแล้ว ^__^

• Newbie
  • *
อ้อ ที่แท้เค้ามากลับลำเรือขวางแม่น้ำ เพื่อให้ชมวิวสวยงามกลางแม่น้ำนั่นเอง ชอบๆๆๆ
« Last Edit: May 15, 2014, 12:19:47 AM by wpoonyayant »

• Newbie
  • *
ถึงแล้วค่ะ ^_^

• Newbie
  • *
ชิงช้าสวรรค์อยู่ไหนนะ .... เจอแย้วววววว ขอเก็บภาพซะหน่อย 2 มุมเลยก็แล้วกานนนนนะครับ

• Newbie
  • *
พี่กิ๊กพาไปเก็บภาพมุมแรกครับ ซิลลูเอ๊ด .... เก็บไม่เป็นอ่ะ ได้มาแค่นี้ครับ แถมมีหลุ่มหล่อที่เกิดวันนั้นมาบังกล้องซะอีก คริ คริ

• Newbie
  • *
เดินไปหามุมต่อไปครับ .... ระหว่างทางก็อดเก็บภาพท้องฟ้าสวยๆไม่ได้

• Newbie
  • *
มุมที่ 2 ที่พี่กิ๊กพามาถ่ายครับ ... ป่านนี้คงเหม็นไปหมดหล่ะ เห็นถ่ายกันตรึม 555

• Newbie
  • *
เขยิบๆๆๆเข้ามาซิ กระแซะๆๆเข้ามาซิ ... เอ้ย ไม่ใช่ เขยิบมุมออกไปกลางแม่น้ำหน่อยนะครับ ก่อนจะเรียกมารวมพลถ่ายภาพหมู่โดย 2 ช่างภาพหนุ่มหล่อ สาวสวย 2 ท่านนี้

• Newbie
  • *
แล้วมุมที่ 3 ของพี่กิ๊ก ก็ตามมา ... เอ้าทุกคนครับ พระอาทิตย์กำลังจะลับขอบฟ้าแล้ว หันมาถ่ายภาพทางนี้กันนะครับ ... ว่าแล้วผมก็เก็บภาพ (ของตัวเองก่อนเลย)

อ้อ ขอบคุณพี่ Tamvon ตาม้วน เอ้ย พี่หลอง นะครับ ที่ช่วยเก็บภาพให้ _/|\_
« Last Edit: May 15, 2014, 12:39:42 AM by wpoonyayant »

• Newbie
  • *
และแล้วก็ได้เวลาเก็บภาพ ตะวันลับฟ้า (ที่หลัง ตึก ตึก ตึก) ซะทีครับ